วิชาชีพครู?

ขอทราบรายละเอียดเกี่ยวกับการเปิดสอน ป.บัณฑิต วิชาชีพครู ว่ามีการเปิดสอนที่ไหนบ้างคะ จบปริญญาตรีแล้วตอนนี้คิดอยากจะต่อวิชาชีพ...
Aktualisieren: ในบางครั้งการที่เราตัดสินใจอะไรบางอย่างมันอาจจะผิด (เรื่องงานคะ) แต่ในเมื่อมันผ่านมาแล้วมันกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้ รู้ว่าผิดแต่ขอร้องอย่าซ้ำเติมกันได้มั๊ยคะ คิดเหรอคะว่าตอนนี้เราไม่ได้เสียใจ ได้งานบางอย่างแต่เลือกที่จะปฎิเศษตอนนั้นไม่ว่าด้วยเพราะสาเหตุใดๆ พอมาตอนนี้เรายังไม่ได้งาน... mehr anzeigen ในบางครั้งการที่เราตัดสินใจอะไรบางอย่างม... (เรื่องงานคะ) แต่ในเมื่อมันผ่านมาแล้วมันกลับไปแก้ไขอะไ... รู้ว่าผิดแต่ขอร้องอย่าซ้ำเติมกันได้มั๊ยค... คิดเหรอคะว่าตอนนี้เราไม่ได้เสียใจ ได้งานบางอย่างแต่เลือกที่จะปฎิเศษตอนนั้น... พอมาตอนนี้เรายังไม่ได้งาน คนนู้นคนนี้เขาก็พูดกันว่าทำไมวันนั้นไม่ไ... ถึงตอนนี้ก็คิดเสียใจเหมือนกัน แต่ทำงัยได้คะ ก็ในเมื่อเราเลือกเอง ไม่ใช่อย่างนู้นอย่างนี้นะคะคนที่เข้ามาพู... ถ้พูดแล้วทำให้อีกฝ่ายนึงต้องต้องเสียใจต้... ตอนนี้งานการที่มั่นคงก็ยังไม่มี คิดว่าเราไม่เครียดเหรอคะ
5 Antworten